26 กันยายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด "ตลาดกลางสินค้าสหกรณ์/เกษตร ชุมนุม" สหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด ณ ตลาดกลางสหกรณ์ หมู่ 5 ตำบลท่าช้าง อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด "ตลาดกลางสินค้าสหกรณ์/เกษตร ชุมนุม" สหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด ณ ตลาดกลางสหกรณ์ หมู่ 5 ตำบลท่าช้าง อำเภอพรหมพิราม จังหวัดพิษณุโลก โดยในงานจัดให้มีการบันทึกข้อตกลงความร่วมมือร่วม (MOU) ระหว่างสหกรณ์การเกษตรพรหมพิรามจำกัด กับหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ประกอบไปด้วย นาแปลงใหญ่ สหกรณ์ผู้เลี้ยงโคนมในเขตปฏิรูปที่ดินปางศิลาทอง จำกัด ห้างหุ้นส่วนจำกัด ชัชชนะ โดยมี นายสุริยา หาญไพบูลย์ นายอำเภอพรหมพิราม นายสมศักดิ์ แสนศิริ สหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก นางสาวพิศนีย์ ตรียะวงค์ เกษตรและสหกรณ์จังหวัดพิษณุโลก เป็นสักขีพยานในการลงนามครั้งนี้ วัตถุประสงค์ของการจัดงานเพื่อขับเคลื่อนนโยบายรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พลเอกฉัตรชัย สาริกัลยะ ที่มุ่งเน้นให้ปี 2560 เป็นปีแห่งการยกระดับสินค้าเกษตรสู่ความมั่นคง โดยการเปิดตลาดกลางแห่งนี้เพื่อเป็นช่องทางการตลาดเพื่อรองรับการส่งเสริมการเกษตรจากเกษตรกรแปลงใหญ่ เกษตรทฤษฎีใหม่ วิสาหกิจชุมชน การส่งเสริมเกษตรอินทรีย์ ธนาคารสินค้าเกษตร โครงการบางระกำโมเดล 60 สมาชิกสหกรณ์ และเกษตรทั่วไปในพื้นที่ชุมชน อันเป็นการบูรนาการการเกษตรของทุกภาคส่วนอย่างเป็นรูปธรรม ให้มีสถานที่จำหน่ายแลกเปลี่ยนผลผลิตสินค้าเกษตร และมีเป้าหมายพัฒนาให้เป็นตลาดกลางสินค้าเกษตรของจังหวัดในอนาคตอันเป็นการยกระดับคุณภาพชีวิต และเพื่อเพิ่มรายได้แก่สมาชิกสหกรณ์และเกษตรกรในพื้นที่ต่อไป ต่อจากนั้น รองอธิบดีฯ ได้พบปะกับสมาชิกสหกรณ์ และเกษตรทั่วไป และเยี่ยมชมสินค้าที่นำมาวางจัดจำหน่าย โดยมีนายเกรียงศักดิ์ รสดี ประธานกรรมการ และนางสาวปิยาพัชร สุจรรยา ผู้จัดการสหกรณ์การเกษตรพรหมพิราม จำกัด ให้การต้อนรับและนำเยี่ยมชมงาน
{gallery}26stb2560_4{/gallery}