25 กันยายน 2560 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมและให้คำแนะนำการดำเนินงานของสหกรณ์ในจังหวัดอุตรดิตถ์ ดังนี้ 1.ตรวจเยี่ยมชมการก่อสร้างไซโลขนาด 1,000 ตัน/ วัน ตามนโยบายเกษตรแปลงใหญ่ ของสหกรณ์การเกษตรเมืองอุตรดิตถ์ จำกัด
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมและให้คำแนะนำการดำเนินงานของสหกรณ์ในจังหวัดอุตรดิตถ์ ดังนี้ 1.ตรวจเยี่ยมชมการก่อสร้างไซโลขนาด 1,000 ตัน/ วัน ตามนโยบายเกษตรแปลงใหญ่ ของสหกรณ์การเกษตรเมืองอุตรดิตถ์ จำกัด ซึ่งคาดว่าจะก่อสร้างแล้วเสร็จภายในวันที่ 1 ตุลาคม 2560 และพร้อมรองรับผลผลิตของเกษตรกรได้ทั้งอำเภอ รวมทั้งร่วมวางแผนจัดหาสถานที่สำหรับจัดตั้งเป็นตลาดสินค้าเกษตร 2. ตรวจเยี่ยมและให้คำแนะนำ การดำเนินงานของสหกรณ์การเกษตรลับแล จำกัด สหกรณ์การเกษตรตรอน จำกัด' สหกรณ์การเกษตรพิชัย จำกัด และชุมชนสหกรณ์เมืองพิชัย จำกัด สำหรับการดำเนินงานตลาดสินค้าเกษตร (Co-op Market) ตามนโยบายของรัฐบาลที่มุ่งสนับสนุนสินค้าเกษตรปลอดภัย และสนับสนุนให้เกษตรกร มีแหล่งจำหน่ายสินค้าของชุมชน ซึ่งสหกรณ์ทั้ง 5 แห่ง เห็นถึงความสำคัญของนโยบายรัฐบาล และมีความต้องการให้สมาชิกผลิตสินค้าและมีแหล่งจำหน่าย สร้างรายได้แก่สมาชิกสหกรณ์เพิ่มขึ้น
{gallery}26stb2560_3{/gallery}