25 กันยายน 2560 ดร.วิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรม หลักสูตรผู้ตรวจสอบกิจการขั้นพื้นฐาน รุ่นที่ 1 พร้อมด้วยนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ โดยมีนายศักดิ์ชัย ไชยพุทร ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์พื้นที่ 2 กล่าวรายงานและให้การต้อนรับ ณ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพมหานคร
ดร.วิณะโรจน์ ทรัพย์ส่งสุข อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรม หลักสูตรผู้ตรวจสอบกิจการขั้นพื้นฐาน รุ่นที่ 1 พร้อมด้วยนายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ โดยมีนายศักดิ์ชัย ไชยพุทร ผู้อำนวยการสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์พื้นที่ 2 กล่าวรายงานและให้การต้อนรับ ณ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย กรุงเทพมหานคร โครงการอบรม หลักสูตรผู้ตรวจสอบกิจการขั้นพื้นฐาน เพื่อให้ผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ สมาชิกสหกรณ์ หรือผู้สนใจ เข้าใจบทบาทหน้าที่ความรับผิดชอบในฐานะผู้ตรวจสอบกิจการ กระบวนการตวจสอบกิจการ และนำความรู้ที่ได้ไปปรับใช้ในการตรวจสอบกิจการสหกรณ์ได้อย่างถูกต้อง ผู้เข้ารับการอบรมประกอบด้วยผู้ตรวจสอบกิจการสหกรณ์ สมาชิกสหกรณ์ในพื้นที่กรุงเทพมหานคร จัดอบรม 2 รุ่น รวม 160 คน และในโอกาสนี้ได้มอบรางวัลและเกียรติบัตรสหกรณ์ที่ได้รับรางวัลการประกวดผลงานการขับเคลื่อนปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียงในสหกรณ์ทุกประเภทและกลุ่มเกษตรกร ประจำปี 2560 ลำดับที่2 ประเภทสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยน แก่สหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนศูนย์กลางเทวา จำกัด และรางวัลชมเชยประเภทสหกรณ์บริการ แก่สหกรณ์เคหสถานเจริญชัยนิมิตใหม่ จำกัด
{gallery}25stb2560{/gallery}