23 กันยายน 2560 ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส(ท่านสิทธิชัยฯ)รอง.ผวจ.(ท่านพาตีเมาะฯ) สหกรณ์จังหวัดนราธิวาสและทีมงาน ร่วมเปิดประตูรางลำเลียงทะลายปาล์มเพื่อสกัดเป็นน้ำมัน CPO เป็นการเดินเครื่องโรงงานสกัดน้ำมันบาเจาะ ภายใต้การบริหารงานของชุมนุมสหกรณ์ปาล์มน้ำมันชายแดนใต้ จำกัด
ผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส(ท่านสิทธิชัยฯ)รอง.ผวจ.(ท่านพาตีเมาะฯ) สหกรณ์จังหวัดนราธิวาสและทีมงาน ร่วมเปิดประตูรางลำเลียงทะลายปาล์มเพื่อสกัดเป็นน้ำมัน CPO เป็นการเดินเครื่องโรงงานสกัดน้ำมันบาเจาะ ภายใต้การบริหารงานของชุมนุมสหกรณ์ปาล์มน้ำมันชายแดนใต้ จำกัด ตามยุทธศาสตร์การพัฒนาศักยภาพผลิตปาล์มน้ำมันคุณภาพมาตรฐาน RSPOและได้ร่วมปรึกษาหารือกับกรรมการชุมนุนฯแนวทางการบูรณการทำงานเพื่อความยั่งยืนในรูปแบบประชารัฐต่อไป
{gallery}23stb2560{/gallery}