9 มีนาคม 2564 นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของกิจกรรมสหกรณ์นักเรียนโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านควนตะแบก ตำบลเกาะเต่า อำเภอป่าพะยอม จังหวัดพัทลุง
นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของกิจกรรมสหกรณ์นักเรียนโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านควนตะแบก ตำบลเกาะเต่า อำเภอป่าพะยอม จังหวัดพัทลุง โดยมี ด.ต.โกศล แก้วมณี ครูใหญ่ พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียนให้การต้อนรับ จากนั้น ได้มอบนมพร้อมดื่มให้แก่นักเรียน และตรวจเยี่ยมชมกิจกรรมสหกรณ์นักเรียน และโครงการอาหารกลางวัน สำหรับกิจกรรมสหกรณ์นักเรียน มีสมาชิกทั้งหมด 104 คน คณะกรรมการดำเนินการ 15 คน สหกรณ์นักเรียนมีการดำเนินธุรกิจจำนวน 4 กิจกรรม ได้แก่ กิจกรรมออมทรัพย์ กิจกรรมร้านค้า กิจกรรมส่งเสริมการเกษตร และกิจกรรมส่งเสริมการศึกษาและสวัสดิการ
{gallery}09mar2564_7{/gallery}