5 มีนาคม 2564 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วย นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์ผลิตผักบ้านน้ำดุกใต้ จำกัด ตำบลปากดุก อำเภอหล่มสัก จังหวัดเพชรบูรณ์
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วย นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมวิชาการเกษตร และคณะ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์ผลิตผักบ้านน้ำดุกใต้ จำกัด ตำบลปากดุก อำเภอหล่มสัก จังหวัดเพชรบูรณ์ โดยมี นายนิเวศน์ หาญสมุทร์ รองผู้ว่าราชการจังหวัดเพชรบูรณ์ นายศิวัช ฟูบินทร์ นายอำเภอหล่มสัก นายพิษณุ พินรอด สหกรณ์จังหวัดเพชรบูรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ ประธานกรรมการ คณะกรรมการ สมาชิกสหกรณ์ และเกษตรกร ให้การต้อนรับ
โอกาสนี้ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้พบปะสมาชิกสหกรณ์ เกษตรกร พร้อมทั้งกล่าวชื่นชมการดำเนินงานของสหกรณ์ผลิตผักปลอดภัยน้ำดุกใต้ จำกัด ที่ได้ดำเนินธุรกิจรวบรวมพืชผักปลอดภัยของพี่น้องสมาชิกสหกรณ์และเกษตรกรในพื้นที่ มีระบบการตรวจสอบสารพิษตกค้างในผลผลิต มีการบริหารจัดการที่ดี พร้อมกล่าวมอบนโยบายเพื่อสร้างการรับรู้นโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ซึ่งรัฐบาลได้ให้ความสำคัญในการแก้ไขปัญหาของเกษตรกร รวมถึงการพัฒนาภาคการเกษตร อาทิ โครงการเกษตรอินทรีย์ เพื่อลดการใช้สารเคมีเป็นการส่งเสริมให้เกษตรกรผู้ผลิตสินค้าเกษตรและผู้บริโภคปลอดภัย มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง การพัฒนาระบบตลาดที่เชื่อมโยงผลการผลิตของเกษตรกรถึงผู้ประกอบการแปรรูป และผู้บริโภคอย่างเป็นธรรม ส่งเสริมการสร้างมูลค่าเพิ่มให้กับสินค้าเกษตร เพื่อยกระดับรายได้และคุณภาพชีวิตให้กับเกษตรกรต่อไป ทั้งนี้ กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ กรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมสนับสนุนงบประมาณ อุปกรณ์การตลาด รวมทั้งส่งเสริมการผลิตพืชผักที่หลากหลาย มีคุณภาพ มีความปลอดภัย จะช่วยให้เข้าถึงตลาดได้มากขึ้นด้วย
สหกรณ์ผลิตผักน้ำดุกใต้ จำกัด จดทะเบียนจัดตั้งเป็นสหกรณ์เมื่อวันที่ 1 ธันวาคม 2558 เป็นสหกรณ์ประเภทสหกรณ์การเกษตร เกิดจากการรวมตัวของเกษตรกรในตำบลปากดุก ที่ประกอบอาชีพปลูกผัก และประสบปัญหาด้านเงินทุน ด้านปัจจัยการผลิตทางการเกษตร ด้านการตลาด สำนักงานสหกรณ์จังหวัดเพชรบูรณ์ได้แนะนำให้นำระบบสหกรณ์มาใช้เป็นเครื่องมือในการแก้ไขปัญหา รวมทั้งได้สนับสนุนให้จัดตั้งเป็นสหกรณ์ ปรับเปลี่ยนแนวคิด วิธีการทำงาน ทำเกษตรปลอดภัย มุ่งสู่เกษตรอินทรีย์ ใช้การตลาดนำการผลิต ปัจจุบันสหกรณ์ดำเนินการส่งเสริมสมาชิกในการขับเคลื่อนนโยบายรัฐบาลด้านการตลาดนำการผลิต มุ่งพัฒนาศักยภาพสหกรณ์ให้มีความเข้มแข็ง สนับสนุนผลผลิตของสมาชิกให้มีตลาดรองรับ ทำให้สมาชิกสหกรณ์สามารถขายผักได้ในราคาที่สูงและเป็นธรรม การดำเนินงานด้านต่าง ๆ ได้รับการแนะนำส่งเสริม สนับสนุนจากหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง ปัจจุบันสหกรณ์ดำเนินการรวบรวมผลผลิตทางการเกษตร ผักอินทรีย์ อาทิ ผักกาดขาวปลี กะหล่ำดอก กะหล่ำปลี คะน้าฮ่องกง ผักฉ่อย ในการรวบรวมผลผลิตต่าง ๆ สหกรณ์รับซื้อหลังจากตกแต่งให้ได้มาตรฐานตามความต้องการของ บริษัท ห้างเซ็นทรัล ดีพาร์ทเมนท์สโตร์ จำกัด จำหน่ายในห้าง Tops ในเครือเซ็นทรัล โดยสหกรณ์รับซื้อผักจากสมาชิกสัปดาห์ละ 2 วัน วันจันทร์กับวันพุธ ปริมาณเฉลี่ย 3,841 ตัน คิดเป็นมูลค่า 91,622 บาท ต่อสัปดาห์ ปัจจุบันสหกรณ์มีสมาชิก 170 คน ดำเนินธุรกิจ 2 ด้าน ได้แก่ ธุรกิจรับฝากเงิน และธุรกิจรวบรวมผลผลิต มีทุนดำเนินงานมากกว่า 4 ล้านบาท
{gallery}05mar2564_2{/gallery}