21 กันยายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษโครงการฝึกอบรมถ่ายทอดเทคโนโลยีการลดต้นทุนและเพิ่มผลผลิตข้าวโพดหวาน สมาชิกสหกรณ์การเกษตรปัว จำกัด ตามนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในการส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษโครงการฝึกอบรมถ่ายทอดเทคโนโลยีการลดต้นทุนและเพิ่มผลผลิตข้าวโพดหวาน สมาชิกสหกรณ์การเกษตรปัว จำกัด ตามนโยบายกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ในการส่งเสริมการเกษตรแบบแปลงใหญ่ โดยสหกรณ์ส่งเสริมการผลิตข้าวโพดหวานครบวงจร เพื่อการลดต้นทุนการผลิต เพิ่มผลผลิต และเพื่อสร้างรายได้เพิ่มแก่สมาชิก จัดขึ้นระหว่างวันที่ 18 - 21 กันยายน 2560 กลุ่มเป้าหมายที่เข้าร่วมโครงการฯ คือ สมาชิกสหกรณ์ จำนวน 400 ราย แบ่งเป็น 4 รุ่น ๆ ละ 100 ราย ต่อพื้นที่เพาะปลูก 1,700 ไร่ วัตถุประสงค์ในการจัดโครงการฯ เพื่อถ่ายทอดองค์ความรู้การบริหารจัดการกลุ่ม และการวางแผนการจัดการการผลิต การถ่ายทอดเทคโนโลยีการลดต้นทุน การเพิ่มผลผลิตข้าวโพดหวาน แก่สมาชิกสหกรณ์ และการแก้ปัญหาเพื่อการปลูกพืชให้ตรงความต้องการของตลาด ต่อจากนั้น ท่านรองอธิบดีฯ พร้อมด้วย นางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน และคณะ ได้เดินเยี่ยมชมการดำเนินงานของสหกรณ์ โดยมี นายสัญญา วงศ์สุยะ ประธานกรรมการ นางนฤมล หลวงหาญ ผู้จัดการสหกรณ์การเกษตรปัว จำกัด ให้การต้อนรับ
{gallery}21stb2560{/gallery}