27 กุมภาพันธ์ 2564 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงาน 60 ปี สหกรณ์ออมทรัพย์ครูชัยนาท จำกัด และร่วมพิธีรับมอบสิ่งของบริจาคจากสมาชิก รวมทั้งมอบสิ่งของที่ระลึกให้ผู้บริจาค
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงาน 60 ปี สหกรณ์ออมทรัพย์ครูชัยนาท จำกัด และร่วมพิธีรับมอบสิ่งของบริจาคจากสมาชิก รวมทั้งมอบสิ่งของที่ระลึกให้ผู้บริจาค ได้แก่ รถวีลแชร์ ชุดเครื่องใช้สำหรับเด็กพิการ บริจาคซื้อโลงศพ บริจาคโลหิต และในการนี้ได้บรรยายพิเศษในหัวข้อ “ทิศทางการบริหารจัดการกิจการสหกรณ์ในอนาคตให้สอดคล้องกับกฎกระทรวง และพระราชบัญญัติสหกรณ์ฉบับใหม่ “ โดยมีนายสมบูรณ์ ศิริเวช ผู้ว่าราชการจังหวัดชัยนาท หัวหน้าส่วนราชการจังหวัดชัยนาท สหกรณ์จังหวัดชัยนาท สหกรณ์จังหวัดสิงห์บุรี ขบวนการสหกรณ์ในจังหวัด และจังหวัดใกล้เคียง ร่วมเป็นเกียรติในงาน และให้การต้อนรับ ณ สหกรณ์ออมทรัพย์ครูชัยนาท จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดชัยนาท
สำหรับ สหกรณ์ออมทรัพย์ครูชัยนาท จำกัด จดทะเบียนจัดตั้งเมื่อวันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2504 ใช้ชื่อว่า สหกรณ์ครูชัยนาท จำกัดสินใช้ ประเภทออมทรัพย์และเครดิตยูเนี่ยนสำหรับคนมีเงินเดือน ต่อมากระทรวงพัฒนาการแห่งชาติ ได้รับจดทะเบียนเปลี่ยนชื่อเป็น สหกรณ์ออมทรัพย์ครูชัยนาท จำกัด ประเภทสหกรณ์การธนกิจ เมื่อวันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2512 มีสมาชิกแรกตั้ง 226 คน ปัจจุบัน 5,443 คน ทุนดำเนินงานกว่า 5,900 ล้านบาท
{gallery}27feb2564{/gallery}