18 กันยายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ บรรยายพิเศษ หัวข้อ "นโยบายการบูรณาการยุทธศาสตร์ของกรมส่งเสริมสหกรณ์และศูนย์สินค้าเกษตรภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่" ในโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อขับเคลื่อนศูนย์สินค้าเกษตรภาคเหนือ ด้วยการพัฒนาธุรกิจและเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารจัดการชุมนุมสหกรณ์การเกษตรภาคเหนือ จำกัด
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ บรรยายพิเศษ หัวข้อ "นโยบายการบูรณาการยุทธศาสตร์ของกรมส่งเสริมสหกรณ์และศูนย์สินค้าเกษตรภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่" ในโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการเพื่อขับเคลื่อนศูนย์สินค้าเกษตรภาคเหนือ ด้วยการพัฒนาธุรกิจและเพิ่มประสิทธิภาพการบริหารจัดการชุมนุมสหกรณ์การเกษตรภาคเหนือ จำกัด ผู้เข้าร่วมโครงการฯ ประกอบไปด้วย สหกรณ์จังหวัด ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมและพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ 9 จังหวัดในภาคเหนือ คณะกรรมการให้คำปรึกษาแนะนำโครงการศูนย์สินค้าเกษตรภาคเหนือ จังหวัดเชียงใหม่ คณะกรรมการดำเนินการของชุมนุมสหกรณ์การเกษตรภาคเหนือ จำกัด ผู้จัดการสหกรณ์ที่มีผู้แทนสหกรณ์เป็นคณะกรรมการอำนวยการชุมนุม และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง รวม 55 ราย พร้อมด้วยผู้ตรวจราชการกรม เขตตรวจราชการที่ 15 16 นายคำรณ พวงมณี นายกรกฎ ชยุตรารัตน์ ผู้เชี่ยวชาญด้านพัฒนาธุรกิจสหกรณ์ เข้าร่วมโครงการฯ โดยมีนางสุมิตรา อภิชัย สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ให้การต้อนรับ เป้าหมายและวัตถุประสงค์ของการจัดโครงการฯ เพื่อระดมความคิดเห็น ข้อเสนอแนะจากผู้เข้าร่วมโครงการฯ นำข้อมูลที่ได้มากำหนดกรอบการบูรณาการทำงานร่วมกัน ส่งเสริมและสนับสนุนชุมนุมสหกรณ์การเกษตรภาคเหนือ จำกัด ให้สามารถบริหารจัดการรวบรวมและจำหน่ายผลผลิตสินค้าเกษตรให้กับสหกรณ์สมาชิกและสถาบันเกษตรกรให้มีประสิทธิภาพ อีกทั้ง ขับเคลื่อนให้เป็นศูนย์กลางในการสร้างเครือข่ายธุรกิจให้กับสหกรณ์และสถาบันเกษตรกรทั้งในระดับภาคและระดับประเทศให้มีความเข้มแข็งและเพิ่มศักยภาพในการแข่งขันในเวทีสากลต่อไป จัดโดย สำนักสหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ ระหว่างวันที่ 18 - 19 กันยายน 2560 ณ โรงแรมกรีนเลค อำเภอเมืองเชียงใหม่ จังหวัดเชียงใหม่
{gallery}18stb2560{/gallery}