13 กันยายน 2560 นางสาวชุติมา บุณยประภัศร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีบำเพ็ญกุศลและพิธีทำบุญตักบาตรเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ครั้งที่ 11
นางสาวชุติมา บุณยประภัศร รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีบำเพ็ญกุศลและพิธีทำบุญตักบาตรเพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ครั้งที่ 11 มีกิจกรรมพิธีบำเพ็ญกุศลพระสงฆ์ 9 รูปและพิธีทำบุญตักบาตรพระสงฆ์ 89 รูป โดยมีนางสุรีย์รัช อวนสกุล เลขานุการกรม พร้อมด้วยข้าราชการ เป็นผู้แทนเข้าร่วมในพิธีดังกล่าว ณ องค์การตลาดเพื่อเกษตรกร(อตก.) กรุงเทพฯ ซึ่งครั้งต่อไปจัดที่ กรมชลประทาน
{gallery}13stb2560{/gallery}