4 ธันวาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะอนุกรรมการศึกษากรณีการให้สิทธิสมาชิกสหกรณ์ถอนหุ้นคืนบางส่วน เพื่อพิจารณาผลการศึกษา เรื่อง การวางหลักเกณฑ์การขายหรือการโอนหุ้นของสมาชิกสหกรณ์ขณะที่ยังคงสมาชิกภาพ หนังสือเวียน
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะอนุกรรมการศึกษากรณีการให้สิทธิสมาชิกสหกรณ์ถอนหุ้นคืนบางส่วน เพื่อพิจารณาผลการศึกษา เรื่อง การวางหลักเกณฑ์การขายหรือการโอนหุ้นของสมาชิกสหกรณ์ขณะที่ยังคงสมาชิกภาพ หนังสือเวียน หนังสือตอบข้อหารือ และข้อบังคับสหกรณ์ที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งเรื่องการลดภาระหนี้ของสมาชิก โดยให้สหกรณ์รับซื้อหุ้นคืนล่วงหน้า และร่วมหารือในประเด็นอื่นๆที่เกี่ยวข้องเพื่อหาข้อสรุปต่อไป โดยมีผู้อำนวยการกอง/กลุ่ม ผู้เชี่ยวชาญ ผู้แทนกรมตรวจบัญชีสหกรณ์ ผู้แทนสันนิบาตสหกรณ์แห่งประเทศไทย ผู้แทนชุมนุมสหกรณ์ออมทรัพย์แห่งประเทศไทย ผู้แทนชุมนุมสหกรณ์เครดิตยูเนี่ยนแห่งประเทศไทย และเจ้าหน้าที่ทีเกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 226 อาคาร 1 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
{gallery}04dec2563{gallery}