1 ธันวาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมผ่านระบบ Zoom เพื่อรับฟังแนวทางการขับเคลื่อนของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ โดยมีนายทองเปลว กองจันทร์ ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม ซึ่งถ่ายทอดสัญญาณมาจากห้องประชุม 134 - 135 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ร่วมประชุมผ่านระบบ Zoom เพื่อรับฟังแนวทางการขับเคลื่อนของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ โดยมีนายทองเปลว กองจันทร์ ปลัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุม ซึ่งถ่ายทอดสัญญาณมาจากห้องประชุม 134 - 135 กระทรวงเกษตรและสหกรณ์ รวมทั้งได้ถ่ายทอดสัญญาณไปยังหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ สำหรับการประชุมในครั้งนี้ เพื่อมอบแนวทางการขับเคลื่อนนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ รวมทั้งเพื่อให้ทุกหน่วยงานสามารถนำแนวทางไปดำเนินงานต่อยอดในด้านต่างๆ และการขับเคลื่อนตามแผนแม่บทภายใต้ยุทธศาสตร์ชาติ 20 ปี โดยยึดกับนโยบายเป็นสำคัญ เน้นการทำงานแบบบูรณาการเป็นหลัก การนำเทคโนโลยีมาใช้ การเข้าถึงข้อข้อมูลจากแอพพลิเคชั่น รวมทั้งหลักการและเป้าหมายการขับเคลื่อนภาคเกษตร ปี 2565 ในการขับเคลื่อนแผนแม่บทการเกษตร ทั้งด้านเกษตรอัตลักษณ์พื้นถิ่น เกษตรปลอดภัย เกษตรชีวภาพ เกษตรแปรรูป เกษตรอัจฉริยะ และการพัฒนาระบบนิเวศการเกษตร ทั้งนี้ เพื่อให้การดำเนินงานที่จะขับเคลื่อนเป็นไปตามวัตถุประสงค์ และเพื่อให้เกิดประโยชน์กับประชาชนและเกษตรกรต่อไป
{gallery}01dec2563{/gallery}