7 กันยายน พ.ศ.2560 เวลา 13.00 น. นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมนายคำรณ พวงมณี ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เขต 15,16 นางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน
เวลา 13.00 น. นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมนายคำรณ พวงมณี ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เขต 15,16 นางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน นายสุริยะ คำปวง ผู้อำนวยการกลุ่มจัดที่ดินนิคมสหกรณ์ พร้อมคณะ ลงพื้นที่จังหวัดน่าน เพื่อตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด และ สหกรณ์การเกษตรปฏิรูปที่ดินท่าวังผา จำกัด (โรงคัดแยกบรรจุหีบห่อและผลไม้สหกรณ์) โดยได้ให้คำแนะนำ ชี้แจงแนวทางเกี่ยวกับการดำเนินงานของสหกรณ์ เช่นการทำเกษตรแบบอินทรีย์ การรวบรวมผลผลิตของเกษตรกร การหาตลาดรองรับผลผลิต การลดต้นทุนการผลิตของเกษตรกร อีกทั้ง ได้เดินทางไปเยี่ยมชมการดำเนินงานของกลุ่มโรงสีข้าวพระราชทานฯ โดยมีนายวินัย หาญต๊ะ ผู้จัดการสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด นายนายพนมเทียน พินิจทะ ผู้จัดการสหกรณ์ปฏิรูปที่ดินท่าวังผา จำกัด พร้อมคณะกรรมการสหกรณ์ ให้การต้อนรับเวลา 13.00 น. นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมนายคำรณ พวงมณี ผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ เขต 15,16 นางสุภาพ ไทยน้อย สหกรณ์จังหวัดน่าน นายสุริยะ คำปวง ผู้อำนวยการกลุ่มจัดที่ดินนิคมสหกรณ์ พร้อมคณะ ลงพื้นที่จังหวัดน่าน เพื่อตรวจเยี่ยมการดำเนินงานของสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด และ สหกรณ์การเกษตรปฏิรูปที่ดินท่าวังผา จำกัด (โรงคัดแยกบรรจุหีบห่อและผลไม้สหกรณ์) โดยได้ให้คำแนะนำ ชี้แจงแนวทางเกี่ยวกับการดำเนินงานของสหกรณ์ เช่นการทำเกษตรแบบอินทรีย์ การรวบรวมผลผลิตของเกษตรกร การหาตลาดรองรับผลผลิต การลดต้นทุนการผลิตของเกษตรกร อีกทั้ง ได้เดินทางไปเยี่ยมชมการดำเนินงานของกลุ่มโรงสีข้าวพระราชทานฯ โดยมีนายวินัย หาญต๊ะ ผู้จัดการสหกรณ์การเกษตรท่าวังผา จำกัด นายนายพนมเทียน พินิจทะ ผู้จัดการสหกรณ์ปฏิรูปที่ดินท่าวังผา จำกัด พร้อมคณะกรรมการสหกรณ์ ให้การต้อนรับ
{gallery}07stb2560_3{/gallery}