5 กันยายน 2560 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายจิรศักดิ์ เงินเส็ง ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร และนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร “การออกแบบอินโฟกราฟิก (Infographic)
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายจิรศักดิ์ เงินเส็ง ผู้อำนวยการกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร และนายภานุวัฒน์ ณ นครพนม ผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมโครงการฝึกอบรมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร “การออกแบบอินโฟกราฟิก (Infographic) เพื่อนำเสนอข้อมูล” รุ่นที่ 2 ระหว่างวันที่ 4-8 กันยายน 2560 ซึ่งโครงการนี้มีวัตถุประสงค์เพื่อการสร้างและออกแบบอินโฟกราฟฟิก ด้วยโปรแกรม Illustrator ทั้งเรื่องของการแปลงข้อมูล หลักในการออกแบบ เครื่องมือที่ใช้และขั้นตอนการออกแบบ รวมทั้ง MS Power Point ที่นำมาใช้เพื่อการออกแบบและสร้างสรรค์รูปทรง รูปภาพ และเส้นตารางต่างๆ ที่จะนำไปสู่การออกแบบและสร้างสรรค์งานอินโฟกราฟฟิกของหน่วยงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ ตลอดจนบุคลากรมีความรู้และมีความสามารถได้การทำงานได้อย่างเกิดประสิทธิผลสูงสุด โดยผู้เข้าอบรมเป็นเจ้าหน้าที่ในสังกัดกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร กองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ สำนักงานเลขานุการกรม และหน่วยงานที่เกี่ยวข้องในสังกัดส่วนกลาง ณ ห้องศูนย์ปฏิบัติการคอมพิวเตอร์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์
{gallery}06stb2560_1{/gallery}