1 ตุลาคม 2563 นายฉกรรจ์ แสงรักษาวงศ์ ประธานที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในงานวันคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมสหกรณ์ครบรอบ 48 ปี โดยมีพิธีการอ่านสารจากรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และพิธีมอบประกาศเกียรติคุณ และเสื้อนักพัฒนาสหกรณ์ “คนเก่งหัวใจพัฒนา”ให้กับข้าราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ จำนวน 6 ราย
นายฉกรรจ์ แสงรักษาวงศ์ ประธานที่ปรึกษารัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในงานวันคล้ายวันสถาปนากรมส่งเสริมสหกรณ์ครบรอบ 48 ปี โดยมีพิธีการอ่านสารจากรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และพิธีมอบประกาศเกียรติคุณ และเสื้อนักพัฒนาสหกรณ์ “คนเก่งหัวใจพัฒนา”ให้กับข้าราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ จำนวน 6 ราย ซึ่งการจัดงานในครั้งนี้มีอดีตผู้บริหารกรมส่งเสริมสหกรณ์ บุคลากรในขบวนการสหกรณ์ และผู้แทนหน่วยงานต่าง ๆ มาร่วมแสดงความยินดี โดยมีนายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ รักษาราชการแทนอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และ
คณะผู้บริหารกรมฯ ให้การต้อนรับ ณ บริเวณลานพระอนุสาวรีย์พระราชวรวงค์เธอกรมหมื่นพิทยาลงกรณ์ กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์
กรุงเทพมหานคร
{gallery}01oct2563_2{/gallery}