28 กันยายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “แนวทางการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์นอกภาคการเกษตร” ณ โรงแรมริเวอร์ไรน์ เพลส จังหวัดนนทบุรี ผู้เข้าร่วมโครงการ จำนวน 120 คน เพื่อให้ผู้เข้าประชุมร่วมกันกำหนดกรอบแนวทางการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “แนวทางการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์นอกภาคการเกษตร” ณ โรงแรมริเวอร์ไรน์ เพลส จังหวัดนนทบุรี ผู้เข้าร่วมโครงการ จำนวน 120 คน เพื่อให้ผู้เข้าประชุมร่วมกันกำหนดกรอบแนวทางการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์ แลกเปลี่ยนประสบการณ์การแก้ไขปัญหา อุปสรรค รวมทั้งแลกเปลี่ยนความคิดเห็นซึ่งกันและกัน เพื่อเป็นแนวทางในการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์นอกภาคการเกษตรให้มีความเข้มแข็งและสามารถพัฒนาคุณภาพชีวิตสมาชิกสหกรณ์ได้อย่างมีประสิทธิภาพต่อไป
{gallery}28sep2563_1{/gallery}