5 กันยายน 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ Mr.Chikara SATO ที่ปรึกษาโครงการ Establishing Business - Oriented Agricultural Cooperative (BPAC) Project องค์การความร่วมมือระหว่างประเทศญี่ปุ่น(JICA) และคณะจำนวน 3 คน
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ Mr.Chikara SATO ที่ปรึกษาโครงการ Establishing Business - Oriented Agricultural Cooperative (BPAC) Project องค์การความร่วมมือระหว่างประเทศญี่ปุ่น(JICA) และคณะจำนวน 3 คน ได้เข้าพบหารือเพื่อเตรียมการสำหรับการศึกษาดูงานสหกรณ์ ของคณะผู้เข้าร่วมโครงการผู้นำสหกรณ์การเกษตร ของประเทศกัมพูชา จำนวน 30 คน ซึ่งจะมาศึกษาดูงานในประเทศไทย ระหว่างวันที่ 7-16 พฤศจิกายน 2560 ระยะเวลา 10 วัน เพื่อเรียนรู้แนวทางการดำเนินงานด้านธุรกิจสหกรณ์ของไทย โดยมีผู้แทนกองแผนงาน และผู้แทนกองพัฒนาสหกรณ์ภาคการเกษตรและกลุ่มเกษตรกร ร่วมให้การต้อนรับและตอบข้อซักถาม ณ ห้องประชุม ชั้น 6
{gallery}05stb2560{/gallery}