23 กันยายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม “ผู้ชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรขั้นพื้นฐาน” รุ่นที่ 2 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 23 - 25 กันยายน 2563 ณ โรงแรมคลาสสิค คามิโอ อยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม “ผู้ชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรขั้นพื้นฐาน” รุ่นที่ 2 จัดขึ้นระหว่างวันที่ 23 - 25 กันยายน 2563 ณ โรงแรมคลาสสิค คามิโอ อยุธยา จังหวัดพระนครศรีอยุธยา ทั้งนี้ โครงการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์เพี่อให้ผู้ชำระบัญชี มีความรู้ ความเข้าใจในหลักการ ขั้นตอนวิธีปฏิบัติในการชำระบัญชี กฎหมายสหกรณ์ ระเบียบ คำแนะนำของนายทะเบียนสหกรณ์ และสามารถดำเนินการจัดทำงบการเงิน ณ วันเลิกตามมาตรา 80 แห่งพระราชบัญญัติสหกรณ์ (ฉบับที่ 3) พ.ศ. 2562 ได้อย่างถูกต้องและมีประสิทธิภาพ โดยผู้เข้ารับการฝึกอบรมเป็นข้าราชการและพนักงานราชการซึ่งเป็นผู้ชำระบัญชีที่ได้รับการแต่งตั้งใหม่ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2560 – 2563 และปฏิบัติการชำระบัญชีอยู่ระหว่างขั้นตอนที่ 1 – 4 สังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัด สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์พื้นที่ 1 – 2
{gallery}23sep2563{/gallery}