21 กันยายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะอนุกรรมการบริหารนมทั้งระบบ ครั้งที่ 5/2563 เพื่อติดตามผลการดำเนินงานตามมติที่ประชุมคณะอนุกรรมการบริหาร
นมทั้งระบบ ครั้งที่ 4/2563 และมีการพิจารณาเรื่องผู้ประกอบการรายใหม่ขอเข้าร่วมจัดทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) การซื้อขายน้ำนมโค ปี 2563/2564
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะอนุกรรมการบริหารนมทั้งระบบ ครั้งที่ 5/2563 เพื่อติดตามผลการดำเนินงานตามมติที่ประชุมคณะอนุกรรมการบริหาร
นมทั้งระบบ ครั้งที่ 4/2563 และมีการพิจารณาเรื่องผู้ประกอบการรายใหม่ขอเข้าร่วมจัดทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) การซื้อขายน้ำนมโค ปี 2563/2564 และมอบหมายอนุกรรมการชี้แจงหลักเกณฑ์ เงื่อนไข และขั้นตอนการจัดทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) การซื้อขายน้ำนมโค ปี 2563/2564
โดยมี ผู้แทนหน่วยงาน กรมตรวจบัญชี
สหกรณ์ องค์การส่งเสริมกิจการโคนมแห่งประเทศไทย กรมปศุสัตว์ ชุมนุมสหกรณ์โคนมแห่งประเทศไทย จำกัด สำนักงานเศรษฐกิจการเกษตร สมาคมผู้เลี้ยง โคนมไทย-โฮ
ลสไตน์ฟรีเชี่ยน สมาคมผู้ผลิตนมพาสเจอร์ไรส์ สมาคมอุตสาหกรรมผลิตภัณฑ์อาหารนมไทย สมาคมกลุ่มเกษตรกรรวบรวมน้ำนมดิบ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัยกรุงเทพมหานคร
{gallery}21sep2563_1{/gallery}