19 กันยายน 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด "โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการซักซ้อมแนวทางการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์ ให้เข้มแข็งสอดคล้องวิถีชีวิตใหม่ของสังคมและชุมชน" โดยมีผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโน โลยีการสหกรณ์ ผู้อำนวยการกองประสานงานโครงการพระราชดำริ ให้การต้อนรับ ซึ่งจัดระหว่างวันที่ 19 - 20 กันยายน 2563
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด "โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการซักซ้อมแนวทางการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์ ให้เข้มแข็งสอดคล้องวิถีชีวิตใหม่ของสังคมและชุมชน" โดยมีผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโน โลยีการสหกรณ์ ผู้อำนวยการกองประสานงานโครงการพระราชดำริ ให้การต้อนรับ ซึ่งจัดระหว่างวันที่ 19 - 20 กันยายน 2563 ณ โรงแรม ทีเค. พาเลช คอนเวนชั่น เขตหลักสี่ กรุงเทพมหานคร โดยกลุ่มเป้าหมาย ประกอบด้วย ผู้อำนวยการกลุ่มงาน ผู้อำนวยการกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์/เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบงานส่งเสริมจากสำนักงานสหกรณ์จังหวัดและสำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1- 2 ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 1- 20 และผู้สังเกตการณ์ วิทยากร และเจ้าหน้าที่โครงการ การ จำนวน 160 คน
ทั้งนี้ โครงการประชุมเชิงปฏิบัติการฯ มีวัตถุประสงค์ เพื่อให้ผู้เข้าร่วมประชุมได้รับทราบแนวทางเพื่อการส่งเสริมพัฒนาสหกรณ์ให้เข้มแข็ง ตามวิถีใหม่ ได้ร่วมทบทวนการดำเนินงานการจัดกิจกรรม พร้อมทั้งแลกเปลี่ยนประสบการณ์วิธีการส่งเสริมสหกรณ์เพื่อนำผลไปเป็นแนวปฏิบัติสำหรับใช้ขับเคลื่อนงานและพัฒนาการส่งเสริมสหกรณ์ในปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 โดยได้รับเกียรติจากผู้ทรงคุณวุฒิจากหน่วยงานภาครัฐและเอกชน ทั้งนี้ การดำเนินงานการประชุมฯ แบ่งออกเป็น 3 กิจกรรม ได้แก่ กิจกรรมที่ 1 การบรรยายหัวข้อ สหกรณ์นักเรียน "สร้างคนสร้างอนาคต" โดยโครงการสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้ากรมสมเด็พระเทพรัตนราชสุดาฯสยามบรมราชกุมารี 1.30 กิจกรรมที่ 2 Workshop หัวข้อ "แนวทางการส่งเสริมและพัฒนาสหกรณ์ให้เข้มแข็งสอดคล้องวิถีชีวิตใหม่ของสังคมและชุมชน" และกิจกรรมที่ 3 การประเมินผล
{gallery}19sep2563_1{/gallery}