19 กันยายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การพัฒนาศักยภาพนักส่งเสริมสหกรณ์” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 18 – 20 กันยายน 2563 ณ โรงแรมเชียงใหม่ออร์คิด อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การพัฒนาศักยภาพนักส่งเสริมสหกรณ์” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 18 – 20 กันยายน 2563 ณ โรงแรมเชียงใหม่ออร์คิด อำเภอเมือง จังหวัดเชียงใหม่ ผู้เข้าร่วมอบรมประกอบด้วย เจ้าหน้าที่สำนักงานสหกรณ์จังหวัด เจ้าหน้าที่นิคมสหกรณ์ เจ้าหน้าที่ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ในเขตตรวจราชการที่ 1, 2, 15, 16, 17, 18 เจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 200 คน โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ในการแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ให้เป็นไปตามนโยบาย และเพื่อเตรียมรูปแบบการส่งเสริมสหกรณ์อย่างมีประสิทธิภาพในอนาคต รวมทั้งเพื่อให้เจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ เรียนรู้วิธีคิดแยกแยะผลประโยชน์ส่วนตัวและผลประโยชน์ส่วนรวม เรียนรู้แนวทางการแนะนำส่งเสริมสหกรณ์ และการแก้ไขข้อบกพร่องในอดีตจนถึงปัจจุบัน
{gallery}19sep2563{/gallery}