18 กันยายน 2563 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงานแสดงสินค้าสหกรณ์จังหวัดอุทัยธานี ปี 2563 โดยมีนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายอลงกต วรกี รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี ผู้บริหารกรมส่งเสริมสหกรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ ผู้แทนสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ให้การต้อนรับ ณ บริเวณหอนาฬิกา อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดงานแสดงสินค้าสหกรณ์จังหวัดอุทัยธานี ปี 2563 โดยมีนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายอลงกต วรกี รองผู้ว่าราชการจังหวัดอุทัยธานี ผู้บริหารกรมส่งเสริมสหกรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ ผู้แทนสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร ให้การต้อนรับ ณ บริเวณหอนาฬิกา อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 18-22 กันยายน 2563 จากนั้น รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้เดินชมสินค้าภายในงานและร่วมจำหน่ายสินค้าราคาพิเศษ สินค้านาทีทอง เช่น ข้าวสาร ไข่ไก่ ซึ่งเป็นสินค้าของสหกรณ์นำมาจำหน่ายแบบลดราคาเพื่อส่งเสริมการบริโภคให้กับประชาชนที่มาเดินเที่ยวในงาน และเยี่ยมชม อุดหนุนสินค้าภายในงานดังกล่าว ซึ่งมีผู้ประกอบการร้านค้า ประชาชนและนักท่องเที่ยว เข้าเที่ยวชมงานจำนวนมาก
ทั้งนี้ การจัดงานแสดงสินค้าสหกรณ์ที่จังหวัดอุทัยธานี เป็นการประชาสัมพันธ์สินค้าคุณภาพและผลิตภัณฑ์ของสหกรณ์ให้เป็นที่รู้จักของผู้บริโภคในจังหวัดอุทัยธานีและจังหวัดใกล้เคียง ได้เลือกซื้อสินค้าดีมีคุณภาพในราคาย่อมเยาจากสหกรณ์โดยตรง และขยายช่องทางการจำหน่ายสินค้าสหกรณ์เพิ่มมากขึ้น ซึ่งกรมส่งเสริมสหกรณ์มุ่งหวังให้ผู้บริโภคได้เข้าถึงสินค้าสหกรณ์ที่มีคุณภาพ สด ใหม่และปลอดภัย ภายในงานจะมีสินค้าหลากหลายชนิดให้เลือกซื้อเป็นผลิตภัณฑ์และสินค้าของสหกรณ์ กลุ่มอาชีพในสังกัดสหกรณ์ เกษตรกรที่เข้าร่วมโครงการนำลูกหลานเกษตรกรกลับบ้าน จากจังหวัดต่าง ๆ กว่า 60 บูธ ทั้งสินค้าอุปโภคและบริโภค เช่น ข้าวสาร ไข่ไก่ ผักสด ลองกองและผลไม้อบแห้ง ขนมไทย สินค้าแปรรูป ปลาช่อนแดดเดียว กุนเชียงปลา ปลาสลิด อาหารทะเล เนื้อโคขุน นมพร้อมดื่ม ไอศกรีม ผลิตภัณฑ์จากผ้าฝ้าย ชุดผ้าไหม เครื่องประดับ สินค้า หัตถกรรม และสินค้าของดีสี่ภาคอีกมากมาย คัดสรรมารวมกันไว้ที่งานนี้อีกด้วย
{gallery}18sep2563_2{/gallery}