18 กันยายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ โอกาสนี้ รองอธิบดีฯได้เน้นย้ำให้ศึกษาเรียนรู้งานในระบบสหกรณ์ให้มาก ประสานงานเชื่อมโยงการทำงานร่วมกัน การปรับตัวเพื่อให้งานประสบผลสำเร็จพัฒนาตนเองอยู่เสมอ เรียนรู้งานและระเบียบของทางราชการ รวมทั้งประพฤติตนเป็นข้าราชการที่ดีมีวินัย คุณธรรมและจริยธรรม มุ่งผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นหลัก โดยมีข้าราชการบรรจุใหม่ ตำแหน่ง นักวิชาการสหกรณ์ปฏิบัติการ นิติกรปฏิบัติการ จำนวน 16 ราย เข้ารับฟังนโยบาย ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์กรุงเทพมหานคร
{gallery}18sep2563{/gallery}