11 กันยายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ คณะผู้แทนชุมนุมสหกรณ์โคนมภาคเหนือ จำนวน 16 แห่ง ในโอกาสขอเข้าพบเพื่อหารือเรื่องปริมาณน้ำนมดิบที่สหกรณ์สมาชิกชุมนุมสหกรณ์โคนมภาคเหนือ จำกัด ที่จะจัดทำ mou กับ อ.ส.ค. และผู้ประกอบการ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ คณะผู้แทนชุมนุมสหกรณ์โคนมภาคเหนือ จำนวน 16 แห่ง ในโอกาสขอเข้าพบเพื่อหารือเรื่องปริมาณน้ำนมดิบที่สหกรณ์สมาชิกชุมนุมสหกรณ์โคนมภาคเหนือ จำกัด ที่จะจัดทำ mou กับ อ.ส.ค. และผู้ประกอบการ โดยได้รับแจ้งว่า อ.ส.ค. ปรับลดการจัดทำ mouซื้อขายน้ำนมโค ปี 2563/2564 เป็นปริมาณน้ำนมดิบ16.653 ตัน/วัน พร้อมทั้งรับฟังความเดือดร้อนและแนะนำแนวทางการแก้ปัญหาในเบื้องต้น ณ ห้องประชุม 129 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพฯ
{gallery}11sep2563{/gallery}