10 กันยายน 2563 นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การแนะนำส่งเสริมและกำกับสหกรณ์ให้ปฏิบัติตามเกณฑ์กำกับดูแลกิจการทางการเงิน” และบรรยายพิเศษ พร้อมด้วย รักษาการฯ ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ ผู้ตรวจราชการกรม ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาระบบบริหาร ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 9 – 11 กันยายน 2563
นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการ “การแนะนำส่งเสริมและกำกับสหกรณ์ให้ปฏิบัติตามเกณฑ์กำกับดูแลกิจการทางการเงิน” และบรรยายพิเศษ พร้อมด้วย รักษาการฯ ผู้ทรงคุณวุฒิด้านการสหกรณ์ ผู้ตรวจราชการกรม ผู้อำนวยการกลุ่มพัฒนาระบบบริหาร ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 9 – 11 กันยายน 2563 ณ โรงแรมวังใต้ จังหวัดสุราษฎร์ธานี ผู้รับการอบรมประกอบด้วย สหกรณ์จังหวัด ผู้อำนวยการกลุ่มงาน ผู้อำนวยการนิคมสหกรณ์ ผู้แทนกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ ในเขตตรวจราชการที่ 3 4 5 6 7 8 และ 9 ผู้อำนวยการศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ที่ 15 -20 และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 205 คน สำหรับการจัดฝึกอบรมในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อได้รับทราบและเข้าใจแนวทางในการปฏิบัติงานตามเกณฑ์กำกับดูแลกิจการทางการเงินของสหกรณ์ได้อย่างทุกต้องและเป็นไปในทิศทางเดียวกัน รวมทั้งร่วมกันแลกเปลี่ยนเรียนรู้และหาแนวทางการแก้ไขปัญหาที่เกิดขึ้น
{gallery}10sep2563_2{/gallery}