1 กันยายน 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ นำบุคคลากรของสำนักฯ ศึกษาดูงานศูนย์เรียนรู้ตันแลนด์ ดินแดนแห่งความสมดุล
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนายวิโรจน์ ภู่ไพบูลย์ ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ นำบุคคลากรของสำนักฯ ศึกษาดูงานศูนย์เรียนรู้ตันแลนด์ ดินแดนแห่งความสมดุล ที่โรงงานอิชิตัน จ.พระนครศรีอยุธยา เพื่อศึกษารูปแบบการใช้นวัตกรรมในการจัดศูนย์เรียนรู้ เพื่อนำไปสู่การพัฒนาศูนย์องค์ความรู้ด้านสหกรณ์ ของกรมส่งเสริมสหกรณ์ต่อไป
{gallery}01oct2560_1{/gallery}