1 กันยายน 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม หลักสูตร "พัฒนาศักยภาพให้แก่ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร” ซึ่งกลุ่มเป้าหมายในการอบรมประกอบด้วย ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร สังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัด สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 และ 2 จำนวน 170 คน
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการอบรม หลักสูตร "พัฒนาศักยภาพให้แก่ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร” ซึ่งกลุ่มเป้าหมายในการอบรมประกอบด้วย ข้าราชการและพนักงานราชการในตำแหน่งนิติกร สังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัด สำนักงานส่งเสริมสหกรณ์กรุงเทพมหานคร พื้นที่ 1 และ 2 จำนวน 170 คน สำหรับโครงการอบรมดังกล่าว มุ่งเน้นในเรื่องการปฏิบัติหน้าที่ของนิติกรกรมส่งเสริมสหกรณ์ การปรับข้อเท็จจริงเพื่อออกคำสั่งทางปกครอง การใช้ดุลพินิจและรูปแบบคำสั่งทางปกครอง การสืบสวนและสอบสวน และการอภิปรายกลุ่มเกี่ยวกับกระบวนการใช้อำนาจของนายทะเบียนสหกรณ์ พระราชบัญญัติสหกรณ์ พ.ศ.2542 และที่แก้ไขเพิ่มเติม ทั้งนี้ ได้รับความอนุเคราะห์จากตุลาการศาลปกครองกลาง ผู้แทนสำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) และผู้ทรงคุณวุฒิจากกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในโอกาสมาร่วมเป็นวิทยากรบรรยายให้ความรู้อีกด้วย
{gallery}01sep2563_1{/gallery}