1 กันยายน 2563 นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร “เทคนิคการเขียนหนังสือราชการอย่างมีประสิทธิภาพ” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 31 สิงหาคม - 1 กันยายน 2563 ณ อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง ชั้น 3 สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย
นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ หลักสูตร “เทคนิคการเขียนหนังสือราชการอย่างมีประสิทธิภาพ” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 31 สิงหาคม - 1 กันยายน 2563 ณ อาคารฝึกอบรมส่วนกลาง ชั้น 3 สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ถนนพิชัย ผู้เข้าอบรมประกอบด้วยบุคลากรกรมส่งเสริมสหกรณ์จากส่วนกลาง จำนวน 85 คน สำหรับการประชุมเชิงปฏิบัติการดังกล่าวมีวัตถุประสงค์ เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจเกี่ยวกับงานสารบรรณและหลักการเขียนหนังสือราชการที่ถูกต้อง และสามารถนำความรู้ที่ได้รับไปปรับใช้ในการปฏิบัติงานได้อย่างมีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้นอีกด้วย
{gallery}01sep2563{/gallery}