31 สิงหาคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด “โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์” และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ ได้เน้นย้ำให้ศึกษา เรียนรู้งานในระบบสหกรณ์ งานในองค์กร ประสานงานเชื่อมโยงการทำงานร่วมกัน
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิด “โครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์” และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ ได้เน้นย้ำให้ศึกษา เรียนรู้งานในระบบสหกรณ์ งานในองค์กร ประสานงานเชื่อมโยงการทำงานร่วมกัน การปรับตัวเพื่อให้งานประสบผลสำเร็จ พัฒนาตนเองอยู่เสมอ รวมทั้งประพฤติตนเป็นข้าราชการที่ดี มีวินัย คุณธรรมและจริยธรรม มุ่งผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นหลัก โดยมีข้าราชการบรรจุใหม่ ตำแหน่ง นักวิชาการสหกรณ์ปฏิบัติการ และวิศวกรโยธาปฏิบัติการ เข้ารับนโยบาย จำนวน 8 ราย ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
{gallery}31aug2563{/gallery}