1 กันยายน 2560 นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ นักส่งสริมสหกรณ์กับการขับเคลื่อนสู่ประเทศไทย 4.0 โดยมีผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ สหกรณ์จังหวัด ข้าราชการสังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัดในเขตตรวจราชการที่ 2, 4 ,17, 18
นายเชิดชัย พรหมแก้ว รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ นักส่งสริมสหกรณ์กับการขับเคลื่อนสู่ประเทศไทย 4.0 โดยมีผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ สหกรณ์จังหวัด ข้าราชการสังกัดสำนักงานสหกรณ์จังหวัดในเขตตรวจราชการที่ 2, 4 ,17, 18 ผู้สังเกตการณ์ วิทยากร และเจ้าหน้าที่เข้าร่วมประชุม รวมทั้งสิ้น 50 คน ระหว่างวันที่ 31 ส.ค.- 2 ก.ย. 60 ณ ณัฐชนนท์ รีสอร์ท อำเภอเมือง จังหวัดชัยนาท โดยวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้เข้าร่วมประชุมทราบนโยบายและแผนงานของกรมส่งเสริมสหกรณ์ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2561 และเพื่อเตรียมความพร้อมบุคลากรกรมส่งเสริมสหกรณ์ก้าวสู่ยุคประเทศไทย 4.0
{gallery}01oct2560{/gallery}