29 สิงหาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดโครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 16 และมอบประกาศนียบัตร ณ บ้านกลางอ่าว บีช รีสอร์ท ประจวบคีรีขันธ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 17 - 29 สิงหาคม 2563
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีปิดโครงการฝึกอบรมข้าราชการบรรจุใหม่ หลักสูตร “เสริมสร้างสมรรถนะนักส่งเสริมสหกรณ์” รุ่นที่ 16 และมอบประกาศนียบัตร ณ บ้านกลางอ่าว บีช รีสอร์ท ประจวบคีรีขันธ์ ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 17 - 29 สิงหาคม 2563 มีผู้เข้ารับการอบรมจำนวน 111 คน โดยรองอธิบดีฯ ได้กล่าวกับข้าราชการใหม่ที่เข้าอบรมครั้งนี้ โดยเน้นย้ำการสร้างความสามัคคี ความมีวินัยในองค์กร การพัฒนาตนเอง รวมทั้งปรับเปลี่ยนความคิด ทัศนคติในการทำงานเพื่อส่งเสริมงานสหกรณ์ โดยถือเอาประโยชน์ของสมาชิกสหกรณ์ และประชาชนเป็นหลัก รวมทั้งให้นำความรู้ความเข้าใจ ทักษะที่ได้จากการอบรมนำไปประยุกต์ใช้ในการทำงานให้มีประสิทธิภาพ ถูกต้องเหมาะสมต่อไป
{gallery}29aug2563{/gallery}