24 สิงหาคม 2563 ร.อ.ดร.ธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมและมอบหนังสืออนุญาตให้เข้าทำประโยชน์ในเขตปฏิรูปที่ดิน (ส.ป.ก.๔-๐๑) ให้กับเกษตรกร ณ โรงเรียนปากแพรก ตำบลละหาร อำเภอปลวกแดง จังหวัดระยอง
ร.อ.ดร.ธรรมนัส พรหมเผ่า รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมและมอบหนังสืออนุญาตให้เข้าทำประโยชน์ในเขตปฏิรูปที่ดิน (ส.ป.ก.๔-๐๑) ให้กับเกษตรกร ณ โรงเรียนปากแพรก ตำบลละหาร อำเภอปลวกแดง จังหวัดระยอง โดยอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ได้มอบหมายให้นายศักดิ์ชัย ไชยพุทธผู้อำนวยการกองพัฒนาระบบสนับสนุนการสหกรณ์ ร่วมลงพื้นที่ร่วมกับผู้แทนจากหน่วยงานสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ หัวหน้าส่วนราชการ จากนั้นลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมนิคมเศรษฐกิจพอเพียงในเขตปฏิรูปที่ดิน 2 ตำบลละหาร อำเภอปลวกแดง จังหวัดระยอง
{gallery}24aug2563_3{/gallery}