24 สิงหาคม 2563 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ คณะเจ้าหน้าที่จาก บริษัท ไปรษณีย์ไทยดิสทริบิชั่น จำกัด(ปณท.ดบ) บริษัทในเครือของ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด(ปณท) เข้าพบเพื่อนำเสนอรายละเอียดของการให้บริการโลจิสติกส์ ของบริษัท
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ให้การต้อนรับ คณะเจ้าหน้าที่จาก บริษัท ไปรษณีย์ไทยดิสทริบิชั่น จำกัด(ปณท.ดบ) บริษัทในเครือของ บริษัท ไปรษณีย์ไทย จำกัด(ปณท) เข้าพบเพื่อนำเสนอรายละเอียดของการให้บริการโลจิสติกส์ ของบริษัท ซึ่งให้บริการในด้านการบริหารจัดการเส้นทางการขนส่ง คลังสินค้าและการกระจายสินค้า การบรรจุสินค้า การจ่าหน้าที่อยู่ผู้รับ การจัดเตรียมข้อมูลการกระจายสินค้าและบริการเสริมอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง ภายใต้การดำเนินงาน ตามมาตรฐานสากล ทั้งด้านบริหารคุณภาพ ISO 9001 ระบบบริหารจัดการสิ่งแวดล้อม ISO 24001 และการรองรับมาตรฐาน GSP ,GOP และQMark ซึ่งจะสามารถสนับสนุนการดำเนินงานของกรมส่งส่งเสริมสหกรณ์ได้ อาทิ การให้บริการคลังสินค้า จัดเก็บ ขนส่งและกระจายผลผลิตทางการเกษตรไปยังลูกค้าและกลุ่มอื่นๆของกรมได้ โดยมีเจ้าหน้าที่เกี่ยวข้องเข้าร่วมรับฟังการนำเสนอรายละเอียดต่างๆ จากทางบริษัท ณ ห้องประชุม 129 กรมส่งเสริมสหกรณ์
{gallery}24aug2563_2{/gallery}