24 สิงหาคม 2563 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วยนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ดูความพร้อมในการจัดงานโครงการนำร่องการนำยางพารามาใช้เพื่อปรับปรับปรุงเพิ่มความปลอดภัยทางถนน (kick off) ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 25 สิงหาคม 2562 โดยมีพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี เป็นประธาน
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ พร้อมด้วยนายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และคณะ ลงพื้นที่ดูความพร้อมในการจัดงานโครงการนำร่องการนำยางพารามาใช้เพื่อปรับปรับปรุงเพิ่มความปลอดภัยทางถนน (kick off) ที่จะจัดขึ้นในวันที่ 25 สิงหาคม 2562 โดยมีพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี เป็นประธาน ณ ทางหลวงหมายเลข 3249 ตอนควบคุม 0100 ตอนเขาไร่ยา - แพร่งขาหยั่ง อำเภอเมือง จังหวัดจันทบุรี ทั้งนี้ รมช. มนัญญา ได้ทดสอบการเดินเครื่องผลิตอุปกรณ์จากยางพาราครบวงจร อาทิ เครื่องรวบรวมวัตถุดิบยางแผ่นรมควัน เครื่องผสมยางคอมปาวด์ เครื่องอัดขึ้นรูปจากพารา เป็นต้น
{gallery}24aug2563{/gallery}