23 สิงหาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสหกรณ์นิคมชุมแสงจันทร์ ตำบลชุมแสง อำเภอวังจันทร์ จังหวัดระยอง เพื่อสำรวจความพร้อมของสถานที่ ซึ่งเป็นจุดตรวจราชการ ตามนโยบายรัฐบาล และนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ของนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะ
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าตรวจเยี่ยมสหกรณ์นิคมชุมแสงจันทร์ ตำบลชุมแสง อำเภอวังจันทร์ จังหวัดระยอง เพื่อสำรวจความพร้อมของสถานที่ ซึ่งเป็นจุดตรวจราชการ ตามนโยบายรัฐบาล และนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ของนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะ โดยมีการนำเสนอผลการดำเนินงาน อาทิโครงการนำลูกหลานเกษตรกรกลับบ้าน สานต่ออาชีพการเกษตร โครงการซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ นิทรรศ จากของหน่วยงานต่างๆ ได้แก่ กรมส่งเสริมสหกรณ์ กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ กรมวิชาการเกษตร กรมประมง และการยางแห่งประเทศไทย
จากนั้น เข้าตรวจเยี่ยม พื้นที่โครงการนำร่องการนำยางพารามาใช้เพื่อปรับปรุงเพิ่มความปลอดภัยทางถนน (Kick off) ณ ทางหลวงหมายเลข 3249 ตอนควบคุม 0100 ตอนเขาไร่ยา-แพร่งขาหยั่ง อ.เมือง จังหวัดจันทบุรี ซึ่งเป็นจุดที่ท่านนายกรัฐมนตรี จะมาเป็นประธานในพิธีเปิดโครงการนำร่องการนำรางพารามาใชเพื่อปรับปรุงเพิ่มความปลอดภัยทางถนน (Kick off) ในช่วงบ่าย ของวันที่ 25 สิงหาคม 2563
{gallery}23aug2563_2{/gallery}