22 สิงหาคม 2563 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การติดตามผลการดำเนินงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 และวางแผนการปฏิบัติงานด้านการส่งเสริมและกำกับดูแลสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การติดตามผลการดำเนินงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 และวางแผนการปฏิบัติงานด้านการส่งเสริมและกำกับดูแลสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2564 ตามกรอบทิศทางและนโยบายของกรมส่งเสริมสหกรณ์” จัดขึ้นระหว่างวันที่ 21 – 23 สิงหาคม 2563 ณ โรงแรมโคราชโฮเต็ล อำเภอเมือง จังหวัดนครราชสีมา โดยมีเข้าผู้เข้าร่วมประชุม ประกอบด้วย เจ้าหน้าที่จากสำนักงานสหกรณ์จังหวัด เจ้าหน้าที่นิคมสหกรณ์ เจ้าหน้าที่ศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ทั้งนี้ ในที่ประชุมได้มีการติดตาม ผลการดำเนินงาน ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 และโครงการตามนโยบายสำคัญของรัฐบาล รวมทั้งแลกเปลี่ยน เรียนรู้แนวทาง วิธีการจัดการต่างๆ รับฟังข้อคิดเห็น อุปสรรคในการทำงานด้านการส่งเสริมและกำกับดูแลสหกรณ์ เพื่อการทำงานที่มีประสิทธิภาพต่อไปในอนาคต
{gallery}22aug2563{/gallery}