20 สิงหาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การจัดทำรูปแบบการพิจารณาการให้เงินกู้ ระหว่างสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร และการจัดกลุ่มลูกหนี้สหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร (Credit Risk Rating) จัดขึ้นระหว่างวันที่ 20 – 21 สิงหาคม 2563 ณ โรงแรมริเวอร์ไรน์ เพลส จังหวัดนนทบุรี
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การจัดทำรูปแบบการพิจารณาการให้เงินกู้ ระหว่างสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร และการจัดกลุ่มลูกหนี้สหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร (Credit Risk Rating) จัดขึ้นระหว่างวันที่ 20 – 21 สิงหาคม 2563 ณ โรงแรมริเวอร์ไรน์ เพลส จังหวัดนนทบุรี ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ประธานกรรมการ ผู้จัดการ เจ้าหน้าที่สินเชื่อของสหกรณ์ที่มีการให้เงินกู้ระหว่างสหกรณ์ จำนวน 29 แห่ง จำนวน 65 ราย ทั้งนี้ ในการจัดประชุมดังกล่าว มีวัตถุประสงค์เพื่อให้ความรู้เกี่ยวกับการพิจารณาสินเชื่อของสถาบันการเงินและชี้แจงเกี่ยวกับรูปแบบการพิจารณาการให้เงินกู้ระหว่างสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร และการจัดกลุ่มลูกหนี้สหกรณ์สหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร (Credit Risk Rating) เพื่อสร้างมาตรฐานในการพิจารณาเงินกู้ระหว่างสหกรณ์ รวมทั้งพัฒนาเครื่องมือให้สหกรณ์ใช้ในการพิจารณาสินเชื่อระหว่างสหกรณ์ โดยเล็งเห็นถึงความสำคัญของการให้สินเชื่อให้เป็นไปตามมาตรฐานสากล
{gallery}20aug2563{/gallery}