31 สิงหาคม 2560 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้เดินทางร่วมคณะกระทรวงเกษตรและสหกรณ์โดยมีผู้ตรวจราชการกระทรวงฯ (ดร.จูอะดี พงศ์มณีรัตน์) เป็นหัวหน้าคณะ เยี่ยมยุวเกษตรกรที่ฝึกงานกับฟาร์มเกษตรกรในจังหวัดคะนะกะวะ ประเทศญี่ปุ่น
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ได้เดินทางร่วมคณะกระทรวงเกษตรและสหกรณ์โดยมีผู้ตรวจราชการกระทรวงฯ (ดร.จูอะดี พงศ์มณีรัตน์) เป็นหัวหน้าคณะ เยี่ยมยุวเกษตรกรที่ฝึกงานกับฟาร์มเกษตรกรในจังหวัดคะนะกะวะ ประเทศญี่ปุ่น โดยในภาคเช้าไปที่เมือง Yugawara เข้าเยี่ยมชมที่ Hayato farm โดยได้หารือกับครอบครัว Hayato และเยาวชนเกษตร (นายกานต์ วิเศษ)ซึ่งฟาร์มดังกล่าวจะปลูกส้มอินทรีย์ และในช่วงบ่ายเดินทางไปเมือง Miurakaigan เข้าเยี่ยมชมที่ Yoshida farm โดยได้หารือกับครอบครัว Yoshida และเยาวชนเกษตร(นางสาวชัชฎาวรรณ์ โชติช่วง) ซึ่งฟาร์มดังกล่าวนี้จะปลูกผักเป็นส่วนใหญ่
{gallery}30aug2560_2{/gallery}