14 สิงหาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดระยอง เพื่อสำรวจพื้นที่ตรวจราชการตามนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ของนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะ ซึ่งกำหนดลงพื้นที่
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดระยอง เพื่อสำรวจพื้นที่ตรวจราชการตามนโยบายของกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ของนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะ ซึ่งกำหนดลงพื้นที่ในวันที่ 24 สิงหาคม 2563 ณ สหกรณ์นิคมชุมแสงจันทร์ ตำบลชุมแสง อำเภอวังจันทร์ จังหวัดระยอง โดยมีการนำเสนอผลการดำเนินงาน อาทิ โครงการนำลูกหลานเกษตรกรกลับบ้าน สานต่ออาชีพการเกษตร โครงการซูเปอร์มาร์เก็ตสหกรณ์ การส่งเสริมเกษตรอินทรีย์ การรวบรวมยางพารา และผลไม้ จากสมาชิกสหกรณ์ เป็นต้น
{gallery}14aug2563{/gallery}