30 สิงหาคม 2560 พลเรือเอกณรงค์ พิพัฒนาศัย รองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานเปิดงานมหกรรมสมุนไพรแห่งชาติ ครั้งที่ 14 เสนห์ไทย สมุนไพร 4.0 และมอบประกาศเกียรติคุณ และมอบโล่รางวัลหมอไทยดีเด่นแห่งชาติ ปี 60 รางวัลพื้นที่ต้นแบบดีเด่นแห่งชาติ ปี 60 และรางวัลผลิตภัณฑ์สมุนไพรดีเด่นระดับชาติ ปี 60 พร้อมทั้งเยี่ยมชมนิทรรศการภายในงาน ซึ่งมีกิจกรรมดีๆมากมาย
พลเรือเอกณรงค์ พิพัฒนาศัย รองนายกรัฐมนตรี เป็นประธานเปิดงานมหกรรมสมุนไพรแห่งชาติ ครั้งที่ 14 เสนห์ไทย สมุนไพร 4.0 และมอบประกาศเกียรติคุณ และมอบโล่รางวัลหมอไทยดีเด่นแห่งชาติ ปี 60 รางวัลพื้นที่ต้นแบบดีเด่นแห่งชาติ ปี 60 และรางวัลผลิตภัณฑ์สมุนไพรดีเด่นระดับชาติ ปี 60 พร้อมทั้งเยี่ยมชมนิทรรศการภายในงาน ซึ่งมีกิจกรรมดีๆมากมาย เช่น บริการตรวจรักษาการแพทย์แผนไทย การแพทย์ทางเลือก และการแพทย์แผนจีน ผลิตภัณฑ์คุณภาพระดับ Premium Product ผลิตภัณฑ์ระดับชาติ PMHA นิทรรศการเมืองสมุนไพร 4 จังหวัด ตลาดนัดความรู้มากกว่า 40 หลักสูตร ตำรับ ตำรับยาไทย ภูมิปัญญา 4 ภาค ลานวัฒนธรรม อาหารพื้นบ้านจากภูมิปัญญา 4 ภาค การประกวดผลงานทางวิชาการ และนิทรรศการจากหน่วยงานในสังกัดกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ โดยมีนาง สุรีย์รัช อวนสกุล เลขานุการกรม เป็นผู้แทนกรมเข้าร่วมในพิธีดังกล่าว ณ อาคารอิมแพคเมืองทองธานี ฮอลล์ 6-7-8 ซึ่งงานนี้จัดระหว่างวันที่ 30 สิงหาคม -3 กันยายน 2560
{gallery}30aug2560_1{/gallery}