8 สิงหาคม 2563 นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน "เบสท์ฟู้ดไทยคานีวัล อุทัยธานี" (Best Food Thai Carnival uthaithan) พร้อมด้วยนายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์
นางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดงาน "เบสท์ฟู้ดไทยคานีวัล อุทัยธานี" (Best Food Thai Carnival uthaithan) พร้อมด้วยนายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ และผู้แทนหน่วยงาน เข้าร่วมในพิธีเปิดงาน ซึ่งจัดขึ้นระหว่างวันที่ 7- 9 สิงหาคม 2563 ณ ลานสะแกกรัง อำเภอเมือง จังหวัดอุทัยธานี สำหรับการจัดงานในครั้งนี้ จัดขึ้นเพื่อเป็นการรักษาสืบสานอาหารพื้นเมืองที่มีเอกลักษณ์ เป็นภูมิปัญญาของไทย รวมถึงสนับสนุนการใช้วัตถุดิบทางการเกษตร เช่น ส้มโอพันธุ์ขาวแตงกวา ปลาแต รวมถึงพืชสมุนไพร และผักสวนครัวที่มีหลากหลายชนิด นำมาสร้างสรรค์เมนูอาหารใหม่ๆ เพื่อเป็นเมนูในการประกอบอาหารรับประทานในครัวเรือน และยังสามารถเป็นเมนูเพื่อสุขภาพจำหน่ายสร้างรายได้อีกด้วย
{gallery}08aug2563{/gallery}