3 สิงหาคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ผ่านระบบ Zoom Meeting และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการอบรมข้าราชการพลเรือนสามัญที่อยู่ระหว่างการทดลองปฏิบัติหน้าที่ราชการของกรมส่งเสริมสหกรณ์ ผ่านระบบ Zoom Meeting และมอบนโยบายการปฏิบัติงานแก่ข้าราชการบรรจุใหม่ โอกาสนี้ อธิบดีฯได้เน้นย้ำให้ศึกษาเรียนรู้งานในระบบสหกรณ์ให้มาก ประสานงานเชื่อมโยงการทำงานร่วมกัน การปรับตัวเพื่อให้งานประสบผลสำเร็จพัฒนาตนเองอยู่เสมอ เรียนรู้งานและระเบียบของทางราชการ รวมทั้งประพฤติตนเป็นข้าราชการที่ดีมีวินัย คุณธรรมและจริยธรรม มุ่งผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นหลัก โดยมีข้าราชการบรรจุใหม่ ตำแหน่ง นักวิชาการสหกรณ์ปฏิบัติการ นิติกรปฏิบัติการ เข้ารับฟังนโยบาย จำนวน 24 ราย ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์กรุงเทพมหานคร
{gallery}03aug2563{/gallery}