29 สิงหาคม 2560 นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสาวเยาวรัตน์ เรืองสาคร สหกรณ์จังหวัดอุทัยธานี คณะผู้ตรวจการสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ที่รับผิดชอบ เข้าประชุมร่วมกับคณะกรรมการสหกรณ์ ผู้จัดการสหกรณ์และผู้ที่เกี่ยวข้อง เพื่อติดตามการแก้ไขปัญหาและเพื่อทราบข้อมูลเบื้องต้นจากกรณีข่าวภรรยาสมาชิกสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจภูธรจังหวัดอุทัยธานี จำกัด
นายประยูร อินสกุล รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วยนางสาวเยาวรัตน์ เรืองสาคร สหกรณ์จังหวัดอุทัยธานี คณะผู้ตรวจการสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ส่งเสริมสหกรณ์ที่รับผิดชอบ เข้าประชุมร่วมกับคณะกรรมการสหกรณ์ ผู้จัดการสหกรณ์และผู้ที่เกี่ยวข้อง เพื่อติดตามการแก้ไขปัญหาและเพื่อทราบข้อมูลเบื้องต้นจากกรณีข่าวภรรยาสมาชิกสหกรณ์ออมทรัพย์ตำรวจภูธรจังหวัดอุทัยธานี จำกัด ร้องเรียนเกี่ยวกับปัญหาการกู้เงินจากสหกรณ์ ณ ที่ทำการสหกรณ์ฯ โดยมี จ.ส.ต.สุรชัย ทับยิ้ม ประธานกรรมการสหกรณ์ ให้การต้อนรับ ต่อจากนั้น รองอธิบดีได้เข้าพบ พ.ต.อ.สาโรจน์ พิมพ์คุณากร ผู้กำกับการ สภ. เมืองอุทัยธานี เพื่อรับทราบข้อมูลคดีเบื้องต้น พร้อมนำข้อมูลที่ได้ประชุมร่วมกับคณะทำงานสหกรณ์จังหวัดอุทัยธานี โดยรองอธิบดีได้แนะนำให้สหกรณ์จังหวัดมอบหมายผู้ตรวจการสหกรณ์ดำเนินการตามหน้าที่อย่างเร่งด่วน รวมถึงให้แจ้งกลุ่มส่งเสริมสหกรณ์ประสานศูนย์ถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ สำนักพัฒนาและถ่ายทอดเทคโนโลยีการสหกรณ์ ในพื้นที่รับผิดชอบให้เข้ามาให้ความรู้ด้านการสหกรณ์แก่สมาชิกของสหกรณ์โดยเร็ว ทั้งนี้ เพื่อลดความเสี่ยง และความเสียหายอันอาจจะเกิดขึ้นได้จากการไม่รู้ในบริบทโดยรวมของสหกรณ์
{gallery}29aug2560_2{/gallery}