21 กรกฎาคม 2563 นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ครั้งที่ 3 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563
นายพิเชษฐ์ วิริยะพาหะ อธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการบริหารกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ครั้งที่ 3 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 โดยมี นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ผู้แทนจากสำนักงบประมาณ กรมบัญชีกลาง กรมตรวจบัญชีสหกรณ์ กรมปศุสัตว์ กรมประมง กรมส่งเสริมการเกษตร ผู้แทนจากสหกรณ์ออมทรัพย์ สหกรณ์ร้านค้า สหกรณ์เครดิตยูเนี่ยน ผู้อำนวยการกอง/สำนัก ผู้อำนวยการกลุ่ม และผู้ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ กรุงเทพมหานคร
สำหรับการประชุมในครั้งนี้มีการรายงานผลการดำเนินงานกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ 2563 ผลการประเมินการดำเนินงานทุนหมุนเวียน ประจำปีบัญชี 2563 ร่วมกันพิจารณาปรับแผนการบริหารจัดการเงินกองทุนพัฒนาสหกรณ์ ประจำปีงบประมาณ 2563 พิจารณาการขอรับเงินอุดหนุนจ่ายขาดเพื่อชดเชยดอกเบี้ยร้อยละ 0.40 ต่อปี ตามโครงการสนับสนุนสินเชื่อสถาบันเกษตรกรแปรรูปยางพารา พิจารณาขอความเห็นชอบขอเพิ่มมหาวิทยาลัยเข้าร่วมโครงการความร่วมมือทางการศึกษาเพื่อสานต่ออาชีพพระราชทาน ประจำปีการศึกษา 2563 - 2565 และเห็นชอบโครงการสนับสนุนทุนการศึกษาให้กับบุตร - หลานของสมาชิกสหกรณ์ภาคการเกษตร ประจำปีการศึกษา 2564 -2566 และพิจารณาประเด็นอื่น ๆ ที่เกี่ยวข้อง รวมทั้งรับรองรายงานการประชุม ครั้งที่ 2 ประจำปีงบประมาณ พ.ศ.2563 เมื่อวันที่ 8 พฤษภาคม 2563 ที่ผ่านมาด้วย
{gallery}21july2563_4{/gallery}