29 สิงหาคม 2560 พิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมคณะจากกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นำโดยท่านผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์(น.ส.จูอะดี พงศ์มณีรัตน์) ร่วมประชุมกับคณะผู้บริหาร JAEC ซึ่งนำโดยนายคาซูโอะ โนนากะ chairman ของ JAEC
พิเชษฐ์ วิริยะพาหะ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เข้าร่วมคณะจากกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ นำโดยท่านผู้ตรวจราชการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์(น.ส.จูอะดี พงศ์มณีรัตน์) ร่วมประชุมกับคณะผู้บริหาร JAEC ซึ่งนำโดยนายคาซูโอะ โนนากะ chairman ของ JAEC เพื่อหารือร่วมกันเกี่ยวกับการติดตามผลการฝึกงานของเยาวชนไทยในประเทศญี่ปุ่นในปี 2560 และแผนปฏิบัติการที่จะร่วมกันดำเนินการในปี 2561 ซึ่งจะนำไปสู่การจัดทำ MOU ร่วมกันในการฝึกอบรมเยาวชนไทยในประเทศญี่ปุ่นในปีต่อๆไป
{gallery}29aug2560{/gallery}