18 กรกฎาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ และจังหวัดลำพูน เพื่อสำรวจความพร้อมของสถานที่ ในการลงพื้นที่ตรวจราชการตามนโยบายของเกษตรและสหกรณ์ ของนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะ จำนวน 3 จุด
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ลงพื้นที่จังหวัดเชียงใหม่ และจังหวัดลำพูน เพื่อสำรวจความพร้อมของสถานที่ ในการลงพื้นที่ตรวจราชการตามนโยบายของเกษตรและสหกรณ์ ของนางสาวมนัญญา ไทยเศรษฐ์ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ และคณะ จำนวน 3 จุด ได้แก่ (1) นิคมสหกรณ์พร้าว อำเภอพร้าว จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อมอบหนังสือแสดงการทำประโยชน์ที่ดินนิคมสหกรณ์ (กสน.3/กสน.5) มอบใบรับรอง GAP (2) สหกรณ์การเกษตรสันป่าตอง จำกัด อำเภอสันป่าตอง จังหวัดเชียงใหม่ เพื่อตรวจเยี่ยม ซูเปอร์มาร์เก็ตจำลองของสหกรณ์การเกษตรสันป่าตอง จำกัด และพบปะเกษตรกรในโครงการนำลูกหลานเกษตรกรกลับบ้าน สานต่ออาชีพการเกษตร และ (3) สหกรณ์การเกษตรประตูป่า จำกัด อำเภอเมือง จังหวัดลำพูน เพื่อติดตามการดำเนินโครงการสนับสนุนการกระจายผลไม้ของสถาบันเกษตรกรเพื่อรองรับผลกระทบจากโรคไวรัสโควิด 19 และการรวบรวมผลผลิตลำไย
{gallery}18july2563_1{/gallery}