18 กรกฎาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภูมิใจ รักธรรม สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ นายนิรันดร์ มูลธิดา สหกรณ์จังหวัดตาก และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงเกษตรอินทรีย์ ของนายณรงค์ชัย ปาระโกน สมาชิกสหกรณ์นิคมพร้าว จำกัด หมู่ที่ 7 ตำบลน้ำแพร่ อำเภอพร้าว จังหวัดเชียงใหม่
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ พร้อมด้วย นายภูมิใจ รักธรรม สหกรณ์จังหวัดเชียงใหม่ นายนิรันดร์ มูลธิดา สหกรณ์จังหวัดตาก และเจ้าหน้าที่ ลงพื้นที่ตรวจเยี่ยมแปลงเกษตรอินทรีย์ ของนายณรงค์ชัย ปาระโกน สมาชิกสหกรณ์นิคมพร้าว จำกัด หมู่ที่ 7 ตำบลน้ำแพร่ อำเภอพร้าว จังหวัดเชียงใหม่ ซึ่งได้รับการสนับสนุนเงินทุนจากกรมส่งเสริมสหกรณ์ในการก่อสร้างโรงเรือนปลูกผักอินทรีย์ โดยเกษตรกร ได้มุ่งเน้นในการทำเกษตรอินทรีย์ ควบคู่กับการทำเกษตรแบบผสมผสาน ได้แก่ ทำสวนลำไย เงาะ เลี้ยงไก่ไข่อินทรีย์ ไข่เป็ด เลี้ยงปลา รวมถึงการผสมปุ๋ยอินทรีย์ใช้เอง ทั้งนี้ ยังเป็นแหล่งศึกษาดูงาน ให้แก่เกษตรกร ที่มีความสนใจ ได้เข้ามาแบ่งปันความรู้ด้วย
{gallery}18july2563{/gallery}