17 กรกฎาคม 2563 นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนโครงการความร่วมมือทางการศึกษาเพื่อสานต่ออาชีพพระราชทาน ครั้งที่ 6/2563
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนโครงการความร่วมมือทางการศึกษาเพื่อสานต่ออาชีพพระราชทาน ครั้งที่ 6/2563 โดยมีผู้อำนวยการสำนัก/กอง ผู้เชี่ยวชาญ ผู้อำนวยการกลุ่ม และเจ้าหน้าที่คณะทำงานที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมประชุม ณ ห้องประชุม 226 กรมส่งเสริมสหกรณ์ เทเวศร์ สำหรับในการประชุมครั้งนี้ เพื่อพิจารณาโครงการความร่วมมือทางการศึกษาเพื่อสานต่ออาชีพพระราชทาน การดำเนินโครงการโครงการสนับสนุนทุนการศึกษาให้กับบุตร – หลานสมาชิก และพิจารณาทุนเรียนในสถาบันการอาชีวศึกษาเกษตรและในมหาวิทยาลัย ทุนเรียนระดับ ปวส.และปริญญาตรี การจัดทำบันทึกข้อตกลงความร่วมมือ (MOU) ระหว่างกรมส่งเสริมสหกรณ์กับสถาบันการศึกษาและหน่วยงานด้านการศึกษา หลักเกณฑ์ เงื่อนไข และคุณสมบัติของผู้ขอรับทุน ตามโครงการสนับสนุนทุนการศึกษาให้กับบุตร – หลานของสมาชิกสหกรณ์ภาคการเกษตร รวมทั้งติดตามความก้าวหน้าของการดำเนินงาน และหารือในประเด็นอื่นๆที่เกี่ยวข้อง
{gallery}17july2563{/gallery}