16 กรกฎาคม 2563 นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การเตรียมความพร้อม ติดตามการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตร” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563
นายวิวัตห์ชัย พันธุ์วา รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานเปิดโครงการประชุมเชิงปฏิบัติการ “การเตรียมความพร้อม ติดตามการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตร” ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2563 ของสำนักงานสหกรณ์จังหวัดสุราษฎร์ธานี พร้อมด้วยนายเสน่ห์ สภาพันธ์ หัวหน้าผู้ตรวจราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ ซึ่งโครงการดังกล่าว จัดขึ้นระหว่างวันที่ 16 – 17 กรกฎาคม 2563 ณ ขนอม ซันไรส์ บีช รีสอร์ท อำเภอขนอม จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อติดตามความก้าวหน้าการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร วิเคราะห์สภาพปัญหาและอุปสรรคในกระบวนการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรและร่วมกันกำหนดแนวทางวิธีการดำเนินการชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกรแล้วเสร็จ ถ่ายทอดองค์ความรู้ในเรื่องกฎหมายที่เกี่ยวข้อง กระบวนการในการชำระบัญชีให้กับข้าราชการและพนักงานราชการที่นายทะเบียนสหกรณ์แต่งตั้งเป็นผู้ชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร พร้อมให้แนวทางในการดำเนินงาน โดยกลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ผู้ชำระบัญชีสหกรณ์และกลุ่มเกษตรกร เจ้าหน้าที่กลุ่มตรวจการสหกรณ์ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง จำนวน 52 คน
{gallery}16july2563_3{/gallery}