14 กรกฎาคม 2563 นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การเขียนโครงการมุ่งผลสัมฤทธิ์ เพื่อการขอรับการจัดสรรงบประมาณ” รุ่นที่ 1 ณ โรงแรมอยุธยาแกรนด์ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา
นายวิศิษฐ์ ศรีสุวรรณ์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการฝึกอบรม หลักสูตร “การเขียนโครงการมุ่งผลสัมฤทธิ์ เพื่อการขอรับการจัดสรรงบประมาณ” รุ่นที่ 1 ณ โรงแรมอยุธยาแกรนด์ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา จัดโดยมหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาบุคลากรกรมฯ ให้มีความรู้ ความเข้าใจ และเพิ่มขีดความสามารถ ในการเขียนและวิเคราะห์โครงการ เพื่อเตรียมความพร้อม ในการขอรับงบประมาณ ให้สอดคล้องกับยุทธศาสตร์ประเทศ ยุทธศาสตร์กระทรวง และยุทธศาสตร์จังหวัด พร้อมทั้งมีทัศนคติและวิธีการคิดอย่างสร้างสรรค์ และออกนอกกรอบ กลุ่มเป้าหมายประกอบด้วย ข้าราชการกรมส่งเสริมสหกรณ์ ในส่วนกลาง และส่วนภูมิภาคในเขตตรวจราชการที่ 1,2,3,8 และ9 จำนวน 100 คน
นายอัชฌา สุวรรณนิตย์ รองอธิบดีกรมส่งเสริมสหกรณ์ ตรวจเยี่ยมสหกรณ์โคนมภูพานสกลนคร จำกัด อำเภอภูพาน จังหวัดสกลนคร เพื่อติดตามผลการดำเนินงานของสหกรณ์ในปีที่ผ่านมา โดยให้คำแนะนำในเรื่องการปรับเปลี่ยนการใช้อาหารข้น กับ อาหาร tmr เพื่อลดต้นทุนแก่สมาชิก พร้อมทั้งพัฒนาการบริหารจัดการองค์กรและการทำบันทึกบัญชีสหกรณ์ที่ถูกต้อง
{gallery}14july2563_2{/gallery}